หมวดสมาชิก (New Swift Eco/Swift Classic) > พูดคุยทั่วไป

Keyless Smart Entry คืออะไร?

(1/3) > >>

ADAMSWIFT:
ไม่ทราบว่า keyless start คืออะไรหรือครับ
ไม่เคยซื้อรถ เลยไม่รู้ว่ามันคืออะไร และมันมีประโยช์ ข้อดีข้อเสียอย่างไร
รบกวนกูรูช่วยแนะนำหน่อยครับ

Noolek_I love swift:
เราก็ไม่เคยมีรถเหมือนกัน

แต่น่าจะเดาไม่ยาก เราขอแปลตรงตัวให้นะ
(ถ้าไม่ถูก หรือเข้าใจผิด พี่กูรู กรุณามาช่วยแก้ไขละกันค่ะ)

...ก็คือ "คุณสามารถเปิดเข้าตัวรถ โดยไม่ต้องไขกุญแจ น่ะคะ"

Keyless = (ไร้กุญแจ ) .. ปล.คล้ายๆ wireless หรือไร้สาย อะนะ

+

Smart Entry = (ทางเข้าที่ฉลาด)

สรุปแบบใช้ sense ของเราเอง =  "คุณสามารถเปิดเข้าตัวรถ โดยไม่ต้องไขกุญแจ " อะนะ OK

Dingo Star:
คือกุญแจอัจฉริยะ อะคับ

mye:
นี่เลยครับผมไปหาๆมาจากYoutube เจ้ากุญแจนี้มีความสามารถประมาณนี้เลยครับ ลองแปลดูกันนะครับ ตรงตัวเลยจ้า

TheGadget:
น่าจะคล้ายของ Yaris - Camry - Lexus นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version